Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ. Mọi thông tin trên website và app chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng liên hệ với bác sĩ hoặc nhân viên y tế để được tư vấn thêm.
Thuốc chống dị ứng
Có
fexofenadine
hộp 30 viên
Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.
Boston
Việt Nam
36 tháng kể từ ngày sản xuất.
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng sản phẩm phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ hoặc nhân viên y tế.
Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.
Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi. Liều lượng - Cách dùng Người lớn & trẻ >= 12 tuổi: Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày. Cách dùng Thuốc dùng đường uống
Mẫn cảm với thành phần của thuốc
Người dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc Người đưng hoặc đã bị bệnh thận Người đang mang thai hoặc dự định có thai, người đang cho con bú. Hãy dùng thuốc kháng axit một vài giờ trước khi hoặc sau khi dùng fexofenadine.
Cần thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.
Cần thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.
Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.
Tương tác thuốc có thể làm giảm hiệu quả của thuốc hoặc gia tăng nguy cơ mắc các tác dụng phụ. Vì vậy, bạn cần tham khảo ý kiến của dược sĩ, bác sĩ khi muốn dùng đồng thời sản phẩm này với các loại thuốc khác. Cân nhắc sử dụng chung thuốc với rượu bia, thuốc lá, đồ uống có cồn hoặc lên men. Những tác nhân có thể thay đổi thành phần có trong thuốc. Xem chi tiết trong tờ hướng dẫn sử dụng hoặc hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ để biết thêm chi tiết.
Fexofenadine hydrochloride (HCL) 60 mg Tá dược vừa đủ một viên.
Chưa ghi nhận tác dụng phụ nào của sản phẩm khi sử dụng quá liều. Nếu gặp phải các phản ứng quá mẫn, bạn nên tạm ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến của bác sĩ.
Nơi khô ráo, thoáng mát.
36 tháng kể từ ngày sản xuất.
/5.0