back
Giỏ hàng
Thuốc chống dị ứng Fexofenadin 120 HV hộp 100 viên
Thuốc chống dị ứng Fexofenadin 120 HV hộp 100 viên
Thuốc chống dị ứng Fexofenadin 120 HV hộp 100 viên
1/1

Thuốc chống dị ứng Fexofenadin 120 HV hộp 100 viên

Thuốc chống dị ứng Fexofenadin 120 HV hộp 100 viên

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

1. Công dụng/Chỉ định:

Điều trị các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa và nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

2. Liều lượng và cách dùng:

Cách dùng: Thuốc dùng đường uống.
Liều dùng:
- Người lớn & trẻ >= 12 tuổi:
- Viêm mũi dị ứng theo mùa 60mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
- Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
- Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.

3. Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc.

4. Thận trọng:

Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.

5. Tác dụng không mong muốn:

Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng và mệt mỏi.

6. Tương tác thuốc:

Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.

7. Thành phần:

Dược chất chính: Fexofenadine HCl 120mg

8. Bảo quản:

Bảo quản dưới 25°C, tránh ẩm.

9. Phân loại sản phẩm:

Thuốc chống dị ứng