Thuốc giảm đau, hạ sốt
Không
ibuprofen
hộp 1 chai 60ml
Giúp làm hạ sốt và giảm các cơn đau như nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau đầu, các cơn đau nhẹ và bong gân.
Xem trên bao bì
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng sản phẩm phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ hoặc nhân viên y tế.
Giúp làm hạ sốt và giảm các cơn đau như nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau đầu, các cơn đau nhẹ và bong gân.
Cách dùng Thuốc dùng đường uống. Liều dùng - Nurofen for children được bào chế đặc biệt dành cho trẻ em từ 6 tháng tuổi trở lên, dùng đường uống. - Liều dùng hàng ngày của Nurofen for children là 20 - 30mg/kg thể trọng chia làm nhiều liều nhỏ. Ibuprofen thường không khuyến cáo dùng cho trẻ cân nặng dưới 7kg. - Khuyến cáo đối với trẻ cân nặng dưới 30 kg không nên dùng nhiều hơn 5 muỗng cà phê (500mg) trong 24 giờ.
Người bệnh mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
Không dùng cho người cao tuổi, bệnh nhân xơ gan, thiểu năng thận. Nên ngừng dùng Nurofen ở bệnh nhân bị giảm thị giác hay nhìn lờ mờ, hoặc bị loạn sắc. Phụ nữ có thai.
Chống chỉ định
Chưa có báo cáo.
Chưa có báo cáo.
Hoạt chất: Ibuprofen 100mg/5ml Tá dược vừa đủ
Ibuprofen là thuốc kháng viêm không steroid, dẫn xuất từ acid propionic. Ibuprofen có tác dụng kháng viêm, giảm đau và hạ sốt. Tính kháng viêm của ibuprofen có thể yếu hơn so với một vài thuốc kháng viêm không steroid khác. Tác dụng giảm đau của thuốc phụ thuộc vào tác dụng kháng viêm và có tác dụng trên cả trung ương và ngoại vi. Đây là một thuốc ức chế enzym cyclooxygenase mạnh do đó ngăn chặn sự tổng hợp prostaglandin. Ngoài ra thuốc còn ngăn cản hình thành thromboxan A2 bởi sự kết tập tiểu cầu.
Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
Ở nhiệt độ từ 15°C đến 30°C. Bảo quản nơi khô mát và tránh ánh sáng.
Xem trên bao bì
/5.0