lcp
OPT
Medigo - Thuốc và Bác Sĩ 24h

Đặt thuốc qua tư vấn ngay trên app

MỞ NGAY
Thuốc trị cảm cúm cho trẻ em ACEgoi hộp 30 gói x 3g

Thuốc trị cảm cúm cho trẻ em ACEgoi hộp 30 gói x 3g

Danh mục:Thuốc trị cảm cúm
Thuốc cần kê toa:Không
Hoạt chất:Paracetamol, Natri benzoat, Chlorpheniramine
Dạng bào chế:Bột uống
Công dụng:

Trị nóng, ho, sổ mũi, nghẹt mũi, nhức đầu

Thương hiệu:Agimexpharm
Nước sản xuất:Việt Nam
Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến

Thông tin sản phẩm

Thuốc điều trị cảm cúm cho trẻ em ACEgoi được bào chế dưới dạng bột uống với thành phần chính là Paracetamol, Clorpheniramin maleat và Natri benzoat. Thuốc được chỉ định điều trị trong các trường hợp trị nóng, ho, sổ mũi, nghẹt mũi, nhức đầu.
ACEgoi được CTY CPDP AGIMEXPHARM (Việt Nam) sản xuất và đóng gói hộp 30 gói x 3g với giá 60.000 VNĐ.

1. Thành phần của ACEgoi

Mỗi gói chứa:
Paracetamol 3250mg
Clorpheniramin maleat 2mg
Natri benzoat 100mg

2. Công dụng của ACEgoi

Trị nóng, ho, sổ mũi, nghẹt mũi, nhức đầu.

3. Liều lượng và cách dùng của ACEgoi

Người lớn: Uống 1 - 2 gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.
Trẻ em: – Từ 1 - 2 tuổi: Uống 2 gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.
Từ 2 - 6 tuổi: Uống 2 gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.
Từ 6 – 12 tuổi: Uống 1 gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.

4. Chống chỉ định khi dùng ACEgoi

Quá mẫn cảm với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần khác trong thuốc.
Suy chức năng gan và thận.
Người bệnh đang cơn hen cấp, Glaucom góc hẹp, tắc cổ bàng quang, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng.
Khó khăn trong việc đi tiểu, bí tiểu do rối loạn niệu đạo tuyến tiền liệt, phì đại tuyến tiền liệt.
Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase • Không sử dụng sản phẩm này cho trẻ sơ sinh và người bệnh đang dùng thuốc ức chế monoamin oxidase trong vòng 14 ngày

5. Thận trọng khi dùng ACEgoi

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven
Jonhson (SJS), hội chứng, hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tỉnh (AGEP). Thuốc này có thể gây buồn nôn nhẹ.
Điều trị kéo dài với liều lượng cao, có thể gây độc tính trên gan và thận.
Phản ứng quá mẫn.

6. Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

Thuốc này nên được sử dụng thận trọng trong suốt thời kỳ mang thai và cho con bú. Bệnh nhân nên tìm lời | khuyên của một chuyên gia y tế trước khi sử dụng thuốc.

7. Khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thuốc này có thể gây buồn ngủ. Cần cẩn thận khi lái xe và vận hành máy móc,

8. Tác dụng không mong muốn

Gây buồn ngủ nhẹ, khô miệng, chóng mặt.
Thông báo cho Bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

9. Tương tác với các thuốc khác

Các thuốc ức chế monoamin oxydase làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc
kháng histamin.
Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế TKTW của Clorpheniramin.
Clorpheniramin ức chế chuyển hoá phenytion và có thể dẫn đến ngộ độc phenytion.
Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất indandion.
Gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thế gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan

10. Dược lý

Paracetamol có tác dụng giảm đau - hạ sốt do ức chế sự tổng hợp Prostaglandin. Với liều điều trị,
paracetamol ít tác động trên hệ tim mạch và hô hấp, không tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.
Clorpheniramin: Cạnh tranh với histamin các thụ thể H1 của các tế bào tác động ở đường tiêu hóa, mach. máu và đường hô hấp. Clorpheniramin maleat cản trở sự kết nối của histamine với các thụ thể histamin H1 đến các tuyển của niêm mạc mũi, đến da, đển hệ hô hấp và hệ tiêu hóa. Thuốc cũng đối kháng tác động của histamin đến mao mạch và các mạch máu lớn hơn dẫn đến việc giảm tính thẩm và kèm theo phù nề.
Natri benzoate: Làm lỏng dịch tiết, có tác dụng làm tăng bài tiết dịch nhầy, bảo vệ niêm mạc chống lại các tác nhân kích thích (chất nhầy), làm tan và lỏng được các tác nhân này và giúp chúng dễ dàng ra khỏi đường hô hấp.

11. Quá liều và xử trí quá liều

Quá liều:
Các tai biến do dùng liều cao chưa được ghi nhận. Tuy nhiên do thuốc có chứa Paracetamol và Clorpheniramin maleat, các triệu chứng quá liều đối với từng chất như sau:
Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều duy nhất, hoặc do uống lặp lại liếu lớn paracetamol (ví dụ 7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 - 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong. Các triệu chứng quá liều của Paracetamol; buồn nôn, nôn, đau bụng, tím tải trên da, niêm mạc và móng tay.
Các triệu chứng quá liều của Clorpheniramin bao gồm an thần, kích thích nghịch thường TKTW, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin, phản ứng loạn trương lực và trụy tim mạch, loạn nhịp.
Cách xử trí:
Rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro ipecacuanha. Có thể điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch diazepam hoặc phenytoin. Điều trị chủ yếu là triệu chứng và hỗ trợ chức năng sống.
Trong trường hợp quá liều, bên cạnh các biện pháp điều trị chung, việc cho uống N-acetylcysteine có thể được yêu cầu ngay lập tức.

12. Bảo quản

Nơi khô mát, tránh ánh sáng, ở nhiệt độ dưới 30°C.

Trên đây là thông tin về thành phần, công dụng, liều dùng và cách dùng của thuốc điều trị cảm cúm cho trẻ em ACEgoi hộp 30 gói x 3g. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc nào về sản phẩm, vui lòng liên hệ với Medigo để được dược sĩ của chúng tôi hỗ trợ tư vấn.

Xem đầy đủ

Đánh giá sản phẩm này

(7 lượt đánh giá)
1 star2 star3 star4 star5 star

Trung bình đánh giá

5.0/5.0

7
0
0
0
0