back
Giỏ hàng
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol Power hộp 10 vỉ x 10 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol Power hộp 10 vỉ x 10 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol Power hộp 10 vỉ x 10 viên
1/2

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol Power hộp 10 vỉ x 10 viên

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol Power hộp 10 vỉ x 10 viên

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

1. Công dụng/Chỉ định:

Thuốc được dùng giảm các cơn đau nặng như đau đầu, đau nửa đầu, đau nhức do cảm lạnh và cảm cúm, đau họng, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau do nhổ răng và đau sau khi tiêm vaccin, đau dây thần kinh, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau cơ xương.
Thuốc còn dùng đế hạ sốt nhanh chóng và hiệu quả.

2. Liều lượng và cách dùng:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 - 6 giờ, không dùng quá 6 viên trong vòng 24 giờ.
Nên uống trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.

3. Chống chỉ định:

Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
Người thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.
Bệnh viêm gan tiến triển, người bị suy gan nặng.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Trẻ em dưới 12 tuổi.
Phụ nữ có thai và cho con bú.

4. Thận trọng:

Không dùng chung với bất kỳ thuốc khác có chứa paracetamol, cafein.
Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc vì có thể gây xuất huyết dạ dày và làm tăng nguy cơ độc tính trên gan.
Không dùng thuốc quá 10 ngày trong điều trị giảm đau và quá 3 ngày trong điều trị hạ sốt nếu không có chỉ định của thầy thuốc
Tránh dùng quá liều caffeine (ví dụ như từ cà phê, trà và một số đồ uống đóng hộp khác) trong khi đang dùng thuốc này.
Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng trong trường hợp:
Suy thận nặng, suy gan, tiền sử thiếu máu, đang có thai hoặc cho con bú.

5. Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

Chống chỉ định.

6. Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Không có nghiên cứu nào thực hiện trên tác dụng ảnh hưởng đến khả năng lái xe và sửdụng máy móc.

7. Tác dụng không mong muốn:

Hiếm khi xảy ra các phản ứng dị ứng như phát ban, nối ban đỏ hay mày đay, giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu.
Các phản ứng phụ khác gồm rối loạn tiêu hóa, đau đầu, khô miệng, táo bón, hồi hộp, co thắt phế quản, phù mạch, mệt mỏi, buồn ngủ, mất ngủ và kích động.
Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: xuất hiện triệu chứng mới bất thường, sưng phù hay phát ban, cảm thấy hồi hộp hay mất ngủ.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

8. Tương tác thuốc:

Paracetamol
- Uống dài ngày với liều cao paracetamol có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất indandion.
- Dùng đồng thời paracetamol và phenothiazin có thế gây hạ sốt nghiêm trọng.
- Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.
- Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao và kéo dài trong khi đang dùng các thuốc gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan như isoniazid hoặc thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin).
- Thải trừ của paracetamol có thể bj ảnh hưởng và nòng độ paracetamol trong huyết tương có thể thay đối khi dùng chung với probenecid.
- Colestyramin làm giảm hấp thu paracetamol nếu được dùng trong vòng 1 giờ trước hoặc sau khi uống paracetamol.
Cafein
- Cafein làm kéo dài tác dụng đối kháng của rượu lên thần kinh trung ương.
- Mexiletin làm giảm thải trừ cafein.
- Nửa đời thải trừ của cafein tăng và độ thanh thải giảm khi dùng đồng thời với terbinafin, thuốc ngừa thai dạng uống, ciprofloxacin, enoxacin và acid pipemidic.
- Nửa đời thải trừ của cafein giảm và độ thanh thải tăng khi dùng đồng thời với phenytoin.
- Cimetidin làm giảm độ thanh thải và kéo dài nửa đời thải trừ của cafein.
- Độ thanh thải của theophylin giảm tương ứng với nửa đời thải trừ tăng bởi cafein.

9. Thành phần:

Mỗi viên nén bao phim chứa:
Hoạt chất: Paracetamol 650 mg, Cafein 65 mg
Tá dược: Natri starch glycolat A, tinh bột ngô, natri lauryl sulfat, povidon K30, silic dioxyd, talc, magnesi stearat, hypromellose 2910, macrogol 400, propylen glycol, titan dioxyd.

10. Dược lý:

GLOTADOL®POWER là một phối hợp của paracetamol và cafein có tác dụng giảm đau và hạ sốt nhanh chóng.
Paracetamol
Làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, không gây kích ứng dạ dày.
Cafein
Là một chất kích thích hệ thần kinh trung ương. Sự hiện diện của cafein có thể giúp làm giảm nhức đầu nhanh chóng bằng cách làm khởi phát tác động nhanh và/hoặc làm tăng tác dụng giảm đau của paracetamol với liều thấp hơn.

11. Quá liều:

Paracetamol
Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10 g trở lên (150 mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12-48 giờ.
Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt đế loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều.
Cafein
Triệu chứng: Quá liều cấp cafein, thông thường khi dùng quá 300 mg, phụ thuộc vào trọng lượng cơ thể và mức độ dung nạp cafein, có thể gây ra trạng thái kích thích quá mức lên hệ thần kinh trung ương còn gọi là ngộ độc cafein. Các triệu chứng quá liều cafein ở người lớn có thể gồm khó thở, lú lẫn, co giật, tiêu chảy, chóng mặt, sốt, ảo giác, khát nhiều, loạn nhịp tim, co rút cơ, tim đập nhanh, rối loạn giấc ngủ, đi tiểu nhiều hơn, nôn.
Xử trí: Ngộ độc cafein nặng thường được điều trị hỗ trợ. Bệnh nhân có thể được cho dùng than hoạt, trợ hô hấp, tấy xổ, điều chỉnh nhịp tim, rửa dạ dày.

12. Bảo quản:

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

13. Hạn dùng:

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

14. Phân loại sản phẩm:

Thuốc giảm đau, hạ sốt