lcp
A Member of Buymed Group
Giao đến
https://cdn.medigoapp.com/product/hapacol_650_extra_10670b92d7.webp
https://cdn.medigoapp.com/product/hapacol_650_extra_la_thuoc_gi_7c7a958094.jpg
https://cdn.medigoapp.com/product/thuoc_hapacol_650_extra_co_tac_dung_gi_cf1c8f4f22.jpg
Thumbnail 1
Thumbnail 2
Thumbnail 3
Mẫu mã sản phẩm có thể thay đổi tùy theo lô hàng

Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol 650 Extra DHG hộp 100 viên

0đ/-
Chọn đơn vị
Hộp 10 vỉ
Vỉ 10 viên
1 viên
Chọn số lượng
pharmacist
Dược sĩ Nguyên Đan
Đã duyệt nội dung

Thông tin sản phẩm

Danh mục

Thuốc giảm đau, hạ sốt

Thuốc cần kê toa

Không

Hoạt chất

paracetamol, cafein

Dạng bào chế

hộp 100 viên

Công dụng

Hapacol 650 Extra làm giảm các cơn đau như đau đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau nhức do viêm xoang, cảm lạnh, cảm cúm. Ngoài ra, thuốc Hapacol 650 Extra còn giúp hạ sốt.

Thương hiệu

DHG Pharma

Nước sản xuất

Việt Nam

Hạn dùng

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng sản phẩm phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ hoặc nhân viên y tế.

Công dụng/Chỉ định

Hapacol 650 Extra làm giảm các cơn đau như đau đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau nhức do viêm xoang, cảm lạnh, cảm cúm. Ngoài ra, thuốc Hapacol 650 Extra còn giúp hạ sốt.

Liều lượng và cách dùng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi uống 1 viên x 3 – 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống từ 4 – 6 giờ và không uống quá 6 viên/ngày. Trường hợp bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải creatinin < 10 ml/ phút), khoảng cách giữa các liều uống phải ít nhất là 8 giờ. Bạn cũng có thể dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Chống chỉ định

Không dùng Hapacol 650 Extra cho các trường hợp sau: Người mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Thận trọng

Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu có thể xảy ra, có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng kéo dài với liều lớn Paracetamol. Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu. Thận trọng khi dùng cafein cho người bệnh tim mạch, động kinh, cường giáp, tăng huyết áp, rối loạn chức năng gan, người cao tuổi.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Bạn chỉ sử dụng thuốc khi thật cần thiết.

Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng không mong muốn

Paracetamol hiếm khi gây tác dụng phụ nhưng đôi khi có thể gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể làm giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu. Bạn cũng có thể bị suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng paracetamol liều cao, kéo dài. Cafein có thể gây ra rối loạn tiêu hóa, gồm buồn nôn, nôn, tiêu chảy; mất ngủ, đau đầu, run, hồi hộp, lo lắng. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi bạn sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc

Dùng liều cao paracetamol trong thời gian dài làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion. Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt. Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) và Isoniazid làm tăng tính độc gan của paracetamol. Uống rượu nhiều và dài ngày cũng làm tăng độc tính của paracetamol với gan. Nên tránh sử dụng Hapacol 650 Extra chung với thuốc hoặc thức uống có cafein như: trà, cà phê và một số thức uống đóng hộp. Thời gian bán thải của cafein tăng khi phối hợp với các kháng sinh như Ciprofloxacin, Enoxacin, Lomefloxacin, Norfloxacin, Ofloxacin. Không phối hợp chung Cafein với: Phenytoin, Fluvoxamine, Terbinafine, Cimetidine, Methoxsalen, thuốc tránh thai, Phenylpropanolamine, Ephedrine, Theophylline.

Thành phần

Paracetamol 650mg, Cafein 65mg Tá dược vừa đủ 1 viên. (Tinh bột biến tính, tinh bột mì, avicel, màu erythrosine lake, PVP K30, nipagin, sodium starch glycolate, aerosil, talc, magnesi stearat)

Dược lý

Hapacol 650 Extra là sự kết hợp giữa paracetamol và cafein: Paracetamol là thuốc giảm đau – hạ sốt hữu hiệu. Thuốc tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt bình thường. Ở liều điều trị, với hiệu quả giảm đau, hạ sốt tương đương aspirin nhưng paracetamol ít tác động đến hệ tim mạch và hệ hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid – base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày. Tuy nhiên, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm. Thuốc hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hóa. Thời gian bán thải là 1,25 – 3 giờ. Thuốc chuyển hóa ở gan và thải trừ qua thận. Cafein có tác dụng kích thích nhẹ hệ thần kinh trung ương. Cafein hấp thu nhanh chóng qua đường tiêu hóa, nồng độ tối đa trong huyết tương ở người trưởng thành đạt được sau 1 giờ, thời gian bán thải là 3 – 7 giờ. Cafein được chuyển hóa ở gan và thải trừ qua nước tiểu.

Quá liều

Triệu chứng quá liều liên quan đến cafein: bồn chồn, mất ngủ, kích thích nhẹ. Ngộ độc do quá liều Paracetamol do dùng một liều độc duy nhất hoặc do uống lặp lại liều lớn Paracetamol (7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất và có thể gây tử vong. Biểu hiện của quá liều Paracetamol: buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay. Điều trị gồm có súc rửa dạ dày, giải độc bằng N – acetylcystein.

Bảo quản

Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

Hạn dùng

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Xem thêm
Nhà thuốc uy tín
Giao hàng nhanh chóng
Dược sĩ tư vấn miễn phí

Đánh giá sản phẩm này

(undefined lượt đánh giá)
1 star2 star3 star4 star5 star

Trung bình đánh giá

/5.0

Sản phẩm bạn vừa xem

Medigo cam kết
Giao thuốc nhanh
Giao thuốc nhanh
Đơn hàng của bạn sẽ được giao từ nhà thuốc gần nhất
Đáng tin cậy
Đáng tin cậy
Nhà thuốc đạt chuẩn GPP và được Bộ Y Tế cấp phép
Tư vấn nhiệt tình
Tư vấn nhiệt tình
Dược sĩ sẽ luôn có mặt 24/7 để hỗ trợ bạn mọi vấn đề sức khỏe
Phục vụ 24/7
Phục vụ 24/7
Bất kể đêm ngày, chúng tôi luôn giao hàng nhanh chóng và an toàn
TẢI ỨNG DỤNG MEDIGO
Mua thuốc trực tuyến, giao hàng xuyên đêm, Dược sĩ tư vấn 24/7
Tải ngay