Thuốc giảm đau, hạ sốt PARACETAMOL BOSTON 500 hộp 10 vỉ x 10 viên
lcp
A Member of Buymed Group
Giao đến
https://cdn.medigoapp.com/product/paracetamol_boston_500_98ac2dfb7d.jpg
https://cdn.medigoapp.com/product/paracetamol_boston_500_la_thuoc_gi_0f6f0b56a6.jpg
Thumbnail 1
Thumbnail 2
Mẫu mã sản phẩm có thể thay đổi tùy theo lô hàng

Thuốc giảm đau, hạ sốt PARACETAMOL BOSTON 500 hộp 10 vỉ x 10 viên

0đ/-
Chọn đơn vị
Hộp 10 vỉ
Vỉ 10 viên
1 viên
Chọn số lượng
pharmacist
Dược sĩ Quách Thi Hậu
Đã duyệt nội dung

Thông tin sản phẩm

Danh mục

Thuốc giảm đau, hạ sốt

Thuốc cần kê toa

Không

Hoạt chất

paracetamol

Dạng bào chế

hộp 10 vỉ x 10 viên

Công dụng

Giảm đau nhẹ và vừa trong các trường hợp đau đầu, đau nửa đầu, đau thần kinh, đau răng, đau lưng, đau bụng kinh, nhức mỏi và hạ sốt.

Thương hiệu

Boston

Nước sản xuất

Việt Nam

Hạn dùng

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng sản phẩm phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ hoặc nhân viên y tế.

Công dụng/Chỉ định

Giảm đau nhẹ và vừa trong các trường hợp đau đầu, đau nửa đầu, đau thần kinh, đau răng, đau lưng, đau bụng kinh, nhức mỏi và hạ sốt.

Liều lượng và cách dùng

Cách dùng Paracetamol Boston 500 được dùng bằng đường uống. Liều lượng Người lớn, người cao tuổi và trẻ em trên 12 tuổi: 1-2 viên/lần mỗi 4-6 giờ, tối đa 8 viên/ngày. Trẻ em 6-12 tuổi: 1/2 - 1 viên/lần mỗi 4-6 giờ, tối đa 4 viên/ngày. Trẻ em dưới 6 tuổi: dùng dạng bào chế khác thích hợp. Bệnh nhân suy thận: + Người lớn: Clcr < 10 ml/phút: uống cách nhau 8 giờ/lần. 10 ml/phút < Clcr < 50 ml/phút: uống cách nhau 6 giờ/lần. + Trẻ em: Clcr < 10 ml/phút: uống cách nhau 8 giờ/lần. Bệnh nhãn suy gan: Dùng thận trọng, dùng liều thấp. Tránh dùng kéo dài.

Chống chỉ định

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc. Bệnh nhân thiếu hụt men G6PD.

Thận trọng

Thận trọng khi dùng thuốc cho bệnh nhân suy gan nặng hoặc suy thận nặng. Nguy cơ quá liều cao hơn ở bệnh nhân bị bệnh xơ gan do rượu. Không dùng thuốc quá liều khuyến cáo. Hỏi ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng kéo dài trên 3 ngày hoặc bệnh trở nên xấu đi. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa paracetamol. Bệnh nhân cần tư vấn bác sĩ nếu họ bị viêm khớp không nghiêm trọng và cần phải uống thuốc giảm đau mỗi ngày. Trong trường hợp quá liều, cần can thiệp y tế ngay lập tức nhằm tránh gây tổn thương gan nghiêm trọng. Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven- Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Eyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Phụ nữ có thai: Các nghiên cứu dịch tễ học trong thời kỳ mang thai của con người đã cho thấy không có tác động xấu do sử dụng paracetamol theo liều khuyến cáo, tuy nhiên bệnh nhân nên dùng thuốc theo lời khuyên của bác sĩ. Phụ nữ cho con bú: Paracetamol tiết vào sữa mẹ nhưng với lượng nhỏ, không đủ gây tác dụng lâm sàng. Các dữ liệu hiện có không chống chỉ định ở phụ nữ cho con bú.

Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Paracetamol không ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng không mong muốn

Hiếm gặp các tác dụng phụ của paracetamol. Rất hiếm gặp phản ứng trên da nghiêm trọng đã được báo cáo. Đã có báo cáo về loạn tạo máu bao gồm cả ban xuất huyết giảm tiểu cầu, chứng methemoglobin huyết và mất bạch cầu hạt. Nhưng các rối loạn trên chưa chắc có liên quan tới paracetamol. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc

Cholestyramin: Giảm khả năng hấp thu của paracetamol. Do đó, không nên dùng cholestyramin trong vòng một giờ nếu bắt buộc giảm đau tối đa. Metoclopramid và domperidon: Tăng khả năng hấp thu của paracetamol. Tuy nhiên không cần phải tránh dùng đồng thời với paracetamol. Warfarin: Khi sử dụng thường xuyên và dài ngày paracetamol làm tăng tác dụng chống đông của warfarin và các coumarin khác, làm tăng nguy cơ chảy máu. Liều thông thường không có ảnh hưởng đáng kê. Chloramphenicol: Tăng nồng độ trong huyết tương của cloramphenicol.

Thành phần

Hoạt chất: Paracetamol 500 mg Tá dược: Tinh bột mì, pregelatinized starch, povidon K30, avicel PH 101, natri starch glycolat, magnesium stearat.

Dược lý

Paracetamol là thuốc giảm đau hạ sốt không steroid. Paracetamol (acetaminophen hay N - acetyl - p - aminophenol) là chất chuyển hoá có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế aspirin, tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm. Với liều ngang nhau tính theo gam, paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự như aspirin. Paracetamol với liều điều trị ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid - base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày như khi dùng salicylat, vì paracetamol không tác dụng trên cyclooxygenase toàn thân, chỉ tác động đến cyclooxygenase/prostaglandin của hệ thần kinh trung ương. Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu. Paracetamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

Quá liều

Trong các trường hợp sử dụng thuốc quá liều phải cấp cứu, người nhà cần đem theo toa thuốc/lọ thuốc nạn nhân đã uống. Ngoài ra, người nhà cũng cần biết chiều cao và cân nặng của nạn nhân để thông báo cho bác sĩ.

Bảo quản

Bảo quản trong hộp kín ở nhiệt độ phòng. Tránh ánh sáng.

Hạn dùng

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Xem thêm
Nhà thuốc uy tín
Giao hàng nhanh chóng
Dược sĩ tư vấn miễn phí

Đánh giá sản phẩm này

(undefined lượt đánh giá)
1 star2 star3 star4 star5 star

Trung bình đánh giá

/5.0

Sản phẩm bạn vừa xem

Medigo cam kết
Giao thuốc nhanh
Giao thuốc nhanh
Đơn hàng của bạn sẽ được giao từ nhà thuốc gần nhất
Đáng tin cậy
Đáng tin cậy
Nhà thuốc đạt chuẩn GPP và được Bộ Y Tế cấp phép
Tư vấn nhiệt tình
Tư vấn nhiệt tình
Dược sĩ sẽ luôn có mặt 24/7 để hỗ trợ bạn mọi vấn đề sức khỏe
Phục vụ 24/7
Phục vụ 24/7
Bất kể đêm ngày, chúng tôi luôn giao hàng nhanh chóng và an toàn
TẢI ỨNG DỤNG MEDIGO
Mua thuốc trực tuyến, giao hàng xuyên đêm, Dược sĩ tư vấn 24/7
Tải ngay