back
Giỏ hàng
Thuốc giảm đau, hạ sốt Thecenamin hộp 200 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Thecenamin hộp 200 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Thecenamin hộp 200 viên
1/2

Thuốc giảm đau, hạ sốt Thecenamin hộp 200 viên

Thuốc giảm đau, hạ sốt Thecenamin hộp 200 viên

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

Thuốc Thecenamin là một loại thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt. Ngoài ra thuốc còn điều trị hiệu quả các triệu chứng như cảm lạnh, cảm cúm, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng. Cùng Medigo tìm hiểu chi tiết về thông tin sản phẩm trong bài viết bên dưới nhé!

1. Thecenamin là thuốc gì?

Thuốc Thecenamin là thuốc giảm đau, hạ sốt có thành phần chính là Paracetamol 500mg, Clorpheniramin 2mg, được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược-vật tư y tế Thanh Hóa tại Việt Nam. Thuốc có hiệu quả trong điều trị sốt, cảm lạnh, cảm cúm, sổ mũi, nghẹt mũi và viêm mũi dị ứng. Hỗ trợ giảm đau nhẹ, đau vừa như đau đầu, đau răng, đau bụng, đau nhức cơ. 

  • Số đăng ký: Thuốc Thecenamin có số đăng ký là VD-0138-06 
  • Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp. 
  • Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén. 
  • Quy cách đóng gói: Hộp 20 vỉ x 10 viên nén. 
  • Cách bảo quản: Thuốc cần được bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng. Để ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng cường độ cao trực tiếp chiếu vào. 
  • Hạn sử dụng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất.

2. Công dụng Thecenamin 500mg

Thuốc Thecenamin 500mg dùng điều trị các triệu chứng cảm cúm như: Trị sốt nóng, cảm, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng, nhức đầu, đau dây thần kinh, đau răng & đau nhức cơ khớp.

3. Liều lượng và cách dùng

Liều dùng

  • Người lớn: mỗi ngày từ 3-4 lần, mỗi lần từ 1-2 viên.
  • Trẻ em từ 7-15 tuổi: mỗi ngày từ 2-3 lần, mỗi lần 1 viên.
  • Trẻ em từ 2-6 tuổi: mỗi ngày từ 1-2 lần, mỗi lần từ 1/2-1 viên.

Cách dùng: Có thể uống ngay sau ăn hoặc xa bữa ăn. Các lần uống thuốc cách nhau ít nhất 4 giờ.

4. Chống chỉ định

Bệnh nhân không sử dụng thuốc Thecenamin cho các trường hợp như sau:

  • Bệnh nhân có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.
  • Bệnh nhân suy giảm chức năng gan, thận, mắc các bệnh về tim mạch, hô hấp.
  • Bệnh nhân thiếu hụt men G6DP, phì đại tiền liệt tuyến, tắc môn vị, tắc cổ bàng quang, glaucoma góc đóng.
  • Bệnh nhân đang trong cơn hen cấp.
  • Bệnh nhân đang điều trị bằng IMAO trong vòng 2 tuần.
  • Phụ nữ đang trong quá trình nuôi con bằng sữa mẹ.

5. Thận trọng

Lưu ý khi sử dụng thuốc Thecenamin như sau:

  • Trong quá trình điều trị, bệnh nhân nên cai rượu, bia và các thực phẩm có chứa cồn khác.
  • Trong quá trình điều trị bệnh nhân cần được theo dõi ngăn ngừa suy giảm hô hấp, suy giảm vận động

6. Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Chưa có báo cáo an toàn khi dùng thuốc trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú. Tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.

7. Tác dụng không mong muốn

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Thecenamin cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn như: Khát nước, mệt mỏi, ban đỏ, mề đay, bí tiểu tiện.

8. Tương tác thuốc

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Thecenamin với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như: atropin, thuốc ức chế thần kinh trung ương.

Để đảm bảo an toàn cho người sử dụng, bạn hãy liệt kê với bác sĩ tất cả những thuốc bạn đang dùng và không được tự ý dùng thuốc khi không có chỉ định của bác sĩ hay dược sĩ.

9. Thành phần Thecenamin

Thành phần trong một viên thuốc Thecenamin gồm:

  • Paracetamol 500mg
  • Clorpheniramin maleat 2mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

10. Dược lý

Tác dụng của Paracetamol: thường dùng để giảm đau hạ sốt thay thế Aspirin, hiệu quả tương tự aspirin, tuy nhiên Paracetamol không có tác dụng điều trị viêm. Hoạt chất chỉ tác động hạ thân nhiệt đối với bệnh nhân sốt, không ảnh hưởng đối với người khỏe mạnh, với cơ chế tác động lên vùng dưới đồi, giãn mạch và tăng cường máu đến vùng ngoại biên.

Tác dụng của Clorpheniramin: có khả năng kháng histamin tốt bằng cách phong bế nhờ cạnh tranh thụ thể H1, tuy nhiên không có tác dụng an thần.

11. Giá thuốc Thecenamin 500mg

Giá thuốc Thecenamin 500mg hiện đang được niêm yết 90.000 đồng trên website và ứng dụng của Medigo. Tuy nhiên, giá thuốc có thể dao động giữa các nhà thuốc khác nhau. Tải app Medigo ngay để biết chi tiết hơn thông tin về thuốc và giá thuốc. 

Mua Thecenamin 500mg ở đâu? Đây là một câu hỏi được nhiều người quan tâm. Để chọn một cơ sở uy tín mua thuốc chính hãng, tránh hàng kém chất lượng. Không cần tìm đâu xa, tiệm thuốc 24h Medigo luôn cung cấp hàng chính hãng, đảm bảo chất lượng cho bạn. Các dược sĩ có chuyên môn của Medigo sẽ tư vấn cụ thể về thuốc cho bạn. Đơn hàng sẽ được giao thần tốc trong vòng 30 phút sau khi bạn yêu cầu. 

Trên đây là những thông tin về thuốc Thecenamin. Nếu bạn đang có nhu cầu thì hãy đặt mua ngay trên ứng dụng Medigo. Chúng tôi sẽ có mặt 24/24 để phục vụ quý khách.

Xem thêm sản phẩm hạ sốt Efferalgan 500mg