backGiỏ hàng
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8 hour hộp 5 vỉ x 10 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8 hour hộp 5 vỉ x 10 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8 hour hộp 5 vỉ x 10 viên
1/1

Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8 hour hộp 5 vỉ x 10 viên

Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8 hour hộp 5 vỉ x 10 viên

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

1. Công dụng/Chỉ định:

- Để giảm đau nhức trong các trường hợp: đau đầu, đau cơ, đau lưng, đau khớp, cảm lạnh, cúm, đau răng, đau bụng kinh,…
- Để giảm sốt.

2. Liều lượng và cách dùng:

Liều dùng
- Người lớn và trẻ từ 18 tuổi trở lên: uống một lần không quá 2 viên mỗi 8 giờ, không vượt quá 6 viên trong bất kỳ khoảng thời gian 24 giờ nào.
- Trẻ em dưới 18 tuổi: hỏi ý kiến của bác sĩ.
- Viên nén Tylenol 8 Hour cấu tạo gồm 2 lớp đặc biệt để giải phóng hoạt chất trong một thời gian kéo dài, cho tác dụng hạ sốt, giảm đau liên tục hơn 8 giờ sau mỗi liều uống. Do vậy, khi sử dụng Tylenol 8 Hour
không nhai viên thuốc, không nghiền nát viên thuốc hay hoà tan viên thuốc với nước mà uống nguyên vẹn cả viên.
- Không dùng thuốc trong hơn 10 ngày trừ khi có hướng dẫn trực tiếp bởi bác sỹ.

3. Chống chỉ định:

Quá mẫn với paracetamol (acetaminophen).

4. Thận trọng:

- Phụ nữ có thai: Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
- Hỏi ý kiến bác sĩ xem có thể dùng paracetamol (acetaminophen) hoặc thuốc giảm đau/giảm sốt khác hoặc bất kỳ thuốc gì có chứa paracetamol (acetaminophen) nếu hàng ngày bạn uống từ 3 Iy rượu trở lên. Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan.
- Thận trọng khi dùng ở người suy gan, suy thận nặng.
- Không dùng kèm với các thuốc khác chứa paracetamol (acetaminophen).
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
- Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngưng sử dụng thuốc.

5. Tác dụng không mong muốn:

Phát ban có thể xảy ra nhưng rất hiếm gặp.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Ngưng dùng thuốc và hỏi ngay ý kiến bác sĩ nếu:
- Đau nặng hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày.
- Sốt cao hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
- Xuất hiện thêm các triệu chứng khác.
- Xuất hiện ban đỏ hoặc sưng tấy.
Những điều này có thể là dấu hiệu của một chứng bệnh trầm trọng.

6. Thành phần:

Mỗi viên nén Tylenol 8 Hour cấu trúc 2 lớp đặc biệt chứa 650 mg Paracetamol (acetaminophen).
Tá dược: Bột cellulose, bột ngô, tinh bột natri glycolat , tinh bột tiên gelatin hóa, celulose vi tinh thể, povidon K30, magnesi stearat, opardry trắng YS-1-7027, sáp ong.

7. Quá liều:

Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan. Trong trường hợp quá liều cần đi khám bác sĩ ngay, sự thăm khám của bác sĩ là cần thiết ngay cả khi không có triệu chứng hoặc dấu hiệu gì.

8. Bảo quản:

Bảo quản ở nhiệt độ 15°C - 30°C.

9. Hạn dùng:

3 năm kể từ ngày sản xuất.

10. Phân loại sản phẩm:

Thuốc giảm đau, hạ sốt