backGiỏ hàng
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8HR Arthritis Pain 650mg hộp 290 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8HR Arthritis Pain 650mg hộp 290 viên
Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8HR Arthritis Pain 650mg hộp 290 viên
1/1

Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8HR Arthritis Pain 650mg hộp 290 viên

Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 8HR Arthritis Pain 650mg hộp 290 viên

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

1. Công dụng/Chỉ định:

Tạm thời làm giảm đau nhức nhẹ do:
- Các triệu chứng đau nhức nhẹ của bệnh viêm khớp.
- Đau nhức cơ.
- Đau lưng.
- Bị chứng co thắt, đau bụng tiền kinh nguyệt và kinh nguyệt.
- Cảm cúm.
- Đau đầu.
- Bệnh đau răng.
Hạ cơn sốt.

2. Liều lượng và cách dùng:

- Người lớn: Dùng 2 viên/ lần mỗi 8 tiếng.
- Trẻ em dưới 18 tuổi: cần có sự chỉ định của bác sĩ.

3. Chống chỉ định:

Quá mẫn với paracetamol (acetaminophen).

4. Thận trọng:

– Không nhai, nghiền nát, bẻ đôi, hoặc chia nhỏ liều dùng.
– Không dùng quá 6 viên trong vòng 24 giờ.
– Không dùng liên tục quá 10 ngày nếu không có chỉ định bác sĩ. Nếu cần có thể ngưng vài ngày rồi uống tiếp.
– Nếu thấy triệu chứng không khỏi nên đi khám bác sĩ.
– Không uống Tylenol 8Hr chung với nước có cồn hoặc không uống Tylenol khi đã uống nhiều nước có cồn.

5. Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

Tham khảo ý kiến ​​bác sĩ nếu bạn đang mang thai hoặc cho con bú.

6. Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Thận trọng khi vận hành máy móc và lái xe cơ giới.

7. Tác dụng không mong muốn:

Acetaminophen có thể gây ra các phản ứng nghiêm trọng trên da. Các triệu chứng có thể bao gồm: đỏ da, rộp, phát ban.
Nếu xảy ra phản ứng trên da, hãy ngừng sử dụng và đi khám ngay.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu:
- Cơn đau trở nên tồi tệ hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày.
- Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
- Bị đỏ hoặc sưng hay dị ứng với thành phần nào đó.
Những điều này có thể là dấu hiệu của một chứng bệnh trầm trọng.

8. Tương tác thuốc:

Không dùng với bất kỳ loại thuốc nào khác có chứa acetaminophen (kê đơn hoặc không kê đơn). Nếu bạn không chắc liệu thuốc có chứa acetaminophen hay không, hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ.

9. Thành phần:

Hoạt chất (trong mỗi caplet):
- Acetaminophen 650 mg
Các thành phần khác: Carnauba Wax, Corn Starch, Hydroxyethyl Cellulose, Hypromellose, Magnesium Stearate, Microcrystalline Cellulose, Povidone, Powdered Cellulose, Pregelatinized Starch, Sodium Starch Glycolate, Titanium Dioxide, Triacetin.

10. Quá liều:

Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan. Trong trường hợp quá liều cần đi khám bác sĩ ngay, sự thăm khám của bác sĩ là cần thiết ngay cả khi không có triệu chứng hoặc dấu hiệu gì.

11. Bảo quản:

Bảo quản ở nhiệt độ 20°C - 25°C. Tránh độ ẩm cao.

12. Hạn dùng:

3 năm kể từ ngày sản xuất.

13. Phân loại sản phẩm:

Thuốc giảm đau, hạ sốt