back
Giỏ hàng
Thuốc giảm đau Tylenol PM hộp 225 viên
Thuốc giảm đau Tylenol PM hộp 225 viên
Thuốc giảm đau Tylenol PM hộp 225 viên
1/1

Thuốc giảm đau Tylenol PM hộp 225 viên

Thuốc giảm đau Tylenol PM hộp 225 viên

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

1. Công dụng/Chỉ định:

- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên.
- Người bị sốt, hoặc đau nhức và bị các cơn nhức mỏi này ảnh hưởng đến giấc ngủ đêm.

2. Liều lượng và cách dùng:

- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Dùng 2 viên trước khi đi ngủ.
Không dùng nhiều hơn 2 viên trong vòng 24 tiếng đồng hồ.
- Trẻ dưới 12 tuổi: Không dùng.

3. Chống chỉ định:

Quá mẫn với paracetamol (acetaminophen).

4. Thận trọng:

- Phụ nữ có thai: Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
- Hỏi ý kiến bác sĩ xem có thể dùng paracetamol (acetaminophen) hoặc thuốc giảm đau/giảm sốt khác hoặc bất kỳ thuốc gì có chứa paracetamol (acetaminophen) nếu hàng ngày bạn uống từ 3 Iy rượu trở lên. Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan.
- Thận trọng khi dùng ở người suy gan, suy thận nặng.
- Không dùng kèm với các thuốc khác chứa paracetamol (acetaminophen).
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
- Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngưng sử dụng thuốc.

5. Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

Tham khảo ý kiến ​​bác sĩ nếu bạn đang mang thai hoặc cho con bú.

6. Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Thận trọng khi vận hành máy móc.
Thận trọng khi lái xe cơ giới.

7. Tác dụng không mong muốn:

Phát ban có thể xảy ra nhưng rất hiếm gặp.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu:
- Mất ngủ kéo dài liên tục trong hơn 2 tuần. Mất ngủ có thể là một triệu chứng của bệnh nội khoa nghiêm trọng.
- Cơn đau trở nên tồi tệ hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày.
- Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
- Bị đỏ hoặc sưng hay dị ứng với thành phần nào đó.
Những điều này có thể là dấu hiệu của một chứng bệnh trầm trọng.

8. Thành phần:

Hoạt chất (trong mỗi caplet):
- Acetaminophen 500 mg (Giúp giảm cơn đau)
- Diphenhydramine HCl 25 mg (Hỗ trợ giấc ngủ ban đêm)
Các thành phần khác: carnauba wax, crospovidone, FD&C blue no. 1 aluminum lake, hypromellose, magnesium stearate, microcrystalline cellulose, polyethylene glycol, polysorbate 80, povidone, pregelatinized starch, sodium starch glycolate, stearic acid, titanium dioxide.

9. Quá liều:

Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan. Trong trường hợp quá liều cần đi khám bác sĩ ngay, sự thăm khám của bác sĩ là cần thiết ngay cả khi không có triệu chứng hoặc dấu hiệu gì.

10. Bảo quản:

Bảo quản ở nhiệt độ 15°C - 30°C.

11. Hạn dùng:

3 năm kể từ ngày sản xuất.

12. Phân loại sản phẩm:

Thuốc giảm đau, hạ sốt