Viên uống Tylenol Rapid Release Gels 500mg hộp 290 viên
lcp
A Member of Buymed Group
Giao đến
https://cdn.medigoapp.com/product/tylenol_rapid_release_gels_500mg_3_ae91418c47.jpg
https://cdn.medigoapp.com/product/tylenol_rapid_release_gels_500mg_2_4af42520cc.jpg
https://cdn.medigoapp.com/product/tylenol_rapid_release_gels_500mg_1_f19c3b8bff.jpg
https://cdn.medigoapp.com/product/tylenol_rapid_release_gels_500mg_4_d61fbd104b.jpg
https://cdn.medigoapp.com/product/tylenol_rapid_release_gels_500mg_5_655a40b5a6.jpg
Thumbnail 1
Thumbnail 2
Thumbnail 3
Thumbnail 4
+ 1
Mẫu mã sản phẩm có thể thay đổi tùy theo lô hàng

Viên uống Tylenol Rapid Release Gels 500mg hộp 290 viên

0đ/-
Chọn đơn vị
Hộp 290 viên
1 viên
Chọn số lượng
pharmacist
Dược sĩ Nguyên Đan
Đã duyệt nội dung

Thông tin sản phẩm

Danh mục

Thuốc giảm đau, hạ sốt

Thuốc cần kê toa

Không

Hoạt chất

paracetamol

Dạng bào chế

hộp 290 viên

Công dụng

Tạm thời làm giảm đau nhức nhẹ do: - Đau đầu - Đau nhức cơ - Đau lưng - Đau nhẹ của bệnh viêm khớp - Cảm cúm - Bệnh đau răng - Tiền kinh nguyệt và đau bụng kinh Hạ sốt tạm thời

Thương hiệu

Tylenol

Nước sản xuất

Hoa Kỳ

Hạn dùng

3 năm kể từ ngày sản xuất.

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng sản phẩm phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ hoặc nhân viên y tế.

Công dụng/Chỉ định

Tạm thời làm giảm đau nhức nhẹ do: - Đau đầu - Đau nhức cơ - Đau lưng - Đau nhẹ của bệnh viêm khớp - Cảm cúm - Bệnh đau răng - Tiền kinh nguyệt và đau bụng kinh Hạ sốt tạm thời

Liều lượng và cách dùng

- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 2 gelcaps mỗi 6 giờ trong khi các triệu chứng kéo dài + Không dùng nhiều hơn 6 gelcaps trong 24 giờ, trừ khi có chỉ định của bác sĩ + Không sử dụng quá 10 ngày trừ khi có chỉ định của bác sĩ - Trẻ dưới 12 tuổi: Hỏi ý kiến bác sĩ.

Chống chỉ định

Quá mẫn với paracetamol (acetaminophen).

Thận trọng

- Phụ nữ có thai: Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng. - Hỏi ý kiến bác sĩ xem có thể dùng paracetamol (acetaminophen) hoặc thuốc giảm đau/giảm sốt khác hoặc bất kỳ thuốc gì có chứa paracetamol (acetaminophen) nếu hàng ngày bạn uống từ 3 Iy rượu trở lên. Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan. - Thận trọng khi dùng ở người suy gan, suy thận nặng. - Không dùng kèm với các thuốc khác chứa paracetamol (acetaminophen). - Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). - Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngưng sử dụng thuốc.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Tham khảo ý kiến ​​bác sĩ nếu bạn đang mang thai hoặc cho con bú.

Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thận trọng khi vận hành máy móc và lái xe cơ giới.

Tác dụng không mong muốn

Acetaminophen có thể gây ra các phản ứng nghiêm trọng trên da. Các triệu chứng có thể bao gồm: đỏ da, rộp, phát ban. Nếu xảy ra phản ứng trên da, hãy ngừng sử dụng và đi khám ngay. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc. Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu: - Cơn đau trở nên tồi tệ hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày. - Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày. - Bị đỏ hoặc sưng hay dị ứng với thành phần nào đó. Những điều này có thể là dấu hiệu của một chứng bệnh trầm trọng.

Tương tác thuốc

Không dùng với bất kỳ loại thuốc nào khác có chứa acetaminophen (kê đơn hoặc không kê đơn). Nếu bạn không chắc liệu thuốc có chứa acetaminophen hay không, hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ.

Thành phần

Hoạt chất (trong mỗi caplet): - Acetaminophen 500 mg Các thành phần khác: benzyl alcohol, butylparaben, carboxymethylcellulose sodium, D&C yellow no. 10, edetate calcium disodium, FD&C blue no. 1, FD&C red no. 40, gelatin, hypromellose, iron oxide, magnesium stearate, methylparaben, modified starch, polyethylene glycol, polysorbate 80, powdered cellulose, pregelatinized starch, propylene glycol, propylparaben, red iron oxide, sodium lauryl sulfate, sodium propionate, sodium starch glycolate, titanium dioxide, yellow iron oxide.

Quá liều

Paracetamol (acetaminophen) có thể làm tổn thương gan. Trong trường hợp quá liều cần đi khám bác sĩ ngay, sự thăm khám của bác sĩ là cần thiết ngay cả khi không có triệu chứng hoặc dấu hiệu gì.

Bảo quản

Bảo quản ở nhiệt độ 20°C - 25°C. Tránh độ ẩm cao.

Hạn dùng

3 năm kể từ ngày sản xuất.

Xem thêm
Nhà thuốc uy tín
Giao hàng nhanh chóng
Dược sĩ tư vấn miễn phí

Đánh giá sản phẩm này

(undefined lượt đánh giá)
1 star2 star3 star4 star5 star

Trung bình đánh giá

/5.0

Sản phẩm bạn vừa xem

Medigo cam kết
Giao thuốc nhanh
Giao thuốc nhanh
Đơn hàng của bạn sẽ được giao từ nhà thuốc gần nhất
Đáng tin cậy
Đáng tin cậy
Nhà thuốc đạt chuẩn GPP và được Bộ Y Tế cấp phép
Tư vấn nhiệt tình
Tư vấn nhiệt tình
Dược sĩ sẽ luôn có mặt 24/7 để hỗ trợ bạn mọi vấn đề sức khỏe
Phục vụ 24/7
Phục vụ 24/7
Bất kể đêm ngày, chúng tôi luôn giao hàng nhanh chóng và an toàn
TẢI ỨNG DỤNG MEDIGO
Mua thuốc trực tuyến, giao hàng xuyên đêm, Dược sĩ tư vấn 24/7
Tải ngay