back
Giỏ hàng
Thuốc trị cảm cúm Hacold hộp 25 vỉ x 20 viên
Thuốc trị cảm cúm Hacold hộp 25 vỉ x 20 viên
Thuốc trị cảm cúm Hacold hộp 25 vỉ x 20 viên
1/1

Thuốc trị cảm cúm Hacold hộp 25 vỉ x 20 viên

Thuốc trị cảm cúm Hacold hộp 25 vỉ x 20 viên

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

Hacold là một loại thuốc thường được chỉ định trong các trường hợp cần hạ sốt, giảm đau do dị ứng thời tiết, ngạt mũi hay cảm cúm.

1. Hacold là thuốc gì?

Thuốc Hacold là thuốc giảm đau, hạ sốt. Thuốc thường có tác dụng trong các trường hợp như đau đầu, đau răng, đau nhức xương khớp, đau bụng, viêm khớp dạng thấp.

Ngoài ra Hacold còn được dùng để chữa trị các triệu chứng nghẹt mũi, sổ mũi do cảm cúm gây ra. Là một trong những loại thuốc không kê đơn cần có hướng dẫn sử dụng từ nhà sản xuất.

  • Thuốc Hacold thường được bào chế dưới dạng viên nén. Người bệnh sẽ dùng thuốc theo dạng đường uống, không nhai, nghiền hay bẻ vỡ viên thuốc.
  • Thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây. Địa chỉ tại 10A, Phố Quang Trung, Phường Quang Trung, Hà Đông, Hà Nội. Thuốc có số đăng ký là VD-22149-15.
  • Không được sử dụng khi đã hết hạn sử dụng. 
  • Đóng gói: Hộp 25 vỉ x 20 viên. Lọ 60 viên.
  • Bảo quản: Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30ºC
  • Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất
  • Phân loại sản phẩm: Thuốc trị cảm cúm

2. Thuốc Hacold có tác dụng gì?

Hacold giúp điều trị cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng.

3. Liều lượng và cách dùng

Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5°C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.

  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: uống 1-2 viên, cứ 4-6 giờ một lần khi cần thiết.
  • Trẻ em từ 6-11 tuổi: uống 1 viên cứ 4-6 giờ uống 1 lần khi cần thiết.

4. Chống chỉ định Hacold

Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc

Paracetamol: ngời nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase

Clorpheniramin maleat: Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glocom góc hẹp, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày, tắc môn vị - tá tràng. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO.

5. Thận trọng

Thận trọng khi sử dụng thuốc Hacold trên bệnh nhân thiếu máu và uống rượu nhiều.

Bệnh nhân bị rối loạn bài tiết nước tiểu cũng cần thận trọng.

Không nên dùng thuốc kéo dài mà cần tham khảo ý kiến của bác sĩ khi có triệu chứng mới, sốt cao trên 39,5°C và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát, đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

6. Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Thời kỳ mang thai: Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến ADR có thể có đối với phát triển thai. Do đó, chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần.

Thời kỳ cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng paracetamol không thấy có ADR ở trẻ nhỏ bú mẹ

7. Tác dụng không mong muốn

Các tác dụng phụ có thể gặp phải trong quá trình sử dụng thuốc Hacold bao gồm: khô miệng, buồn ngủ, rối loạn điều tiết, bỉ tiểu. Khi xuất hiện các triệu chứng trên cần thông báo ngay cho bác sĩ.

8. Tương tác thuốc Hacold

  • Sử dụng rượu trong thời gian dùng thuốc Hacold có thể gây ra tác dụng phụ nghiêm trọng ảnh hưởng đến gan.
  • Dùng Paracetamol liều cao dài ngày sẽ tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
  • Không phối hợp Hacold với các thuốc khác có chứa hoạt chất Paracetamol.
  • Thuốc chống co giật có thể làm tăng độc tính của Paracetamol khi sử dụng đồng thời do tăng chuyển hóa thuốc thành các chất độc hại với gan.
  • Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

9. Thành phần thuốc Hacold

Mỗi viên nén chứa:

  • Paracetamol : 325mg
  • Clorpheniramin: 2mg
  • Tá dược vừa đủ một viên

10. Dược lý

Dược lực:

Paracetamol là thuốc giảm đau – hạ sốt hữu hiệu.

Chlorpheniramin là thuốc kháng histamin H1 có tác dụng trị viêm mũi, dị ứng.

Dược động học:

Paracetamol: Hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hoá. Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 – 60 phút. Phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô của cơ thể. Thời gian bán hủy khoảng 2 giờ. Chuyển hoá ở gan. Đào thải qua nước tiểu chủ yếu dưới dạng liên hợp với glucuronic.

Chlorpheniramin: Hấp thu tốt khi uống và xuất hiện trong huyết tương trong vòng 30 – 60 phút. Chuyển hoá nhanh và nhiều. Thời gian bán thải là 12 – 15 giờ, ở người bệnh suy thận mạn thời gian bán hủy kéo dài. Thuốc được bài tiết chủ yếu qua nước tiểu dưới dạng không đổi hoặc chuyển hoá, sự bài tiết phụ thuộc vào pH và lưu lượng nước tiểu.

11. Quá liều

Biểu hiện quá liều thuốc Hacold:

Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ, 7,5 - 10 g mỗi ngày, trong 1 - 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.

Buồn nôn, nôn, và đau bụng thường xảy ra trong vòng 2 - 3 giờ sau khi uống liều độc của thuốc. Methemoglobin máu, dẫn đến chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay là một dấu hiệu đặc trưng nhiễm độc cấp tính dẫn chất p-aminophenol; một lượng nhỏ sulfhemoglobin cũng có thể được sản sinh. Trẻ em có khuynh hướng tạo methemoglobin dễ hơn người lớn sau khi uống paracetamol.

Điều trị:

Chẩn đoán sớm rất quan trọng trong điều trị quá liều paracetamol. Có những phương pháp xác định nhanh nồng độ thuốc trong huyết tương. Tuy vậy, không được trì hoãn điều trị trong khi chờ kết quả xét nghiệm nếu bệnh sử gợi ý là quá liều nặng. Khi nhiễm độc nặng, điều quan trọng là phải điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

12. Hacold giá bao nhiêu?

Hiện nay, thuốc trị cảm cúm Hacold đang được bán trên hệ thống các nhà thuốc liên kết với Medigo. Giá của Hacold đang được cập nhật ở đầu trang. Để biết nhanh chóng, chi tiết về giá cũng như các thông tin khác. Hãy đặt thuốc qua ứng dụng của Medigo để được các dược sĩ tư vấn cụ thể hơn nhé!

Nên mua thuốc Hacold ở đâu? Hãy chọn một nhà thuốc uy tín để mua thuốc chính hãng, chất lượng. Nếu bạn đang phân vân thì nhà thuốc online Medigo sẽ giúp bạn giải quyết mọi vấn đề. 

Khi đặt thuốc qua app Medigo bạn sẽ được: 

  • Tư vấn cụ thể, nhiệt tình bởi các dược sĩ có chuyên môn, kinh nghiệm.
  • Được báo giá cụ thể cùng với đơn thuốc của bạn.
  • Nếu được chấp thuận thì 30 phút sau, thuốc sẽ được giao đến bạn.
  • Bạn có thể đặt thuốc tại app Medigo bất cứ khi nào bạn muốn.
  • Đừng ngại đêm khuya hay thời tiết mưa gió, Medigo sẽ có mặt bất cứ khi nào bạn cần.

Trên đây là những thông tin cụ thể về thuốc giảm đau hạ sốt Hacold. Để biết cụ thể hơn về tác dụng cũng như giá thuốc, thì đặt thuốc ngay tại app thuốc tây 24h Medigo để được tư vấn.