backGiỏ hàng
Thuốc ức chế ho và long đàm Acetylcysteine 200mg MEKOPHAR hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng
Thuốc ức chế ho và long đàm Acetylcysteine 200mg MEKOPHAR hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng
Thuốc ức chế ho và long đàm Acetylcysteine 200mg MEKOPHAR hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng
1/1

Thuốc ức chế ho và long đàm Acetylcysteine 200mg MEKOPHAR hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng

Thuốc ức chế ho và long đàm Acetylcysteine 200mg MEKOPHAR hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

1. Công dụng/Chỉ định:

Làm long đàm trong trường hợp viêm phế quản – phổi, viêm khí phế quản cấp và mạn.
Phòng ngừa các biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, đa tiết phế quản, khí phế thủng

2. Liều lượng và cách dùng:

– Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: uống 1 viên/lần, ngày 3 lần.
– Trẻ từ 2– 7 tuổi: uống 1 viên/lần, ngày 2 lần.

3. Chống chỉ định:

– Quá mẫn với thành phần của thuốc.
– Tiền sử hen suyễn.
– Trẻ dưới 2 tuổi.

4. Thận trọng:

– Phải giám sát nguy cơ phát hen khi dùng thuốc cho người có tiền sử dị ứng.
– Thận trọng khi dùng thuốc cho bệnh nhân giảm khả năng ho, loét dạ dày– tá tràng.

5. Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

Thận trọng khi dùng thuốc cho phụ nữ có thai, phụ nữ cho con bú.

6. Tác dụng không mong muốn:

Acetylcystein có giới hạn an toàn rộng.Tuy hiếm gặp co thắt phế quản trong lâm sàng do acetylcystein, nhưng vẫn có thể xảy ra với tất cả các dạng thuốc có chứa acetylcystein.
-Thường gặp: Buồn nôn, nôn.
-Ít gặp: Buồn ngủ. nhức đầu, ù tai, viêm miệng, nước mũi chảy nhiều. Phát ban, mề đay
-Hiếm gặp: Co thắt phế quản kèm phản ứng phản vệ toàn thân. Sốt, rét run... Khi thấy các hiện tượng khác lạ phải ngừng sử dụng thuốc.
* Ghỉ chú:"Nếu cần thông tin xin hỏi ý kiến của bác sĩ và thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc ".

7. Tương tác thuốc:

Trong thời gian điều trị với Acetylcysteine không nên dùng các thuốc chống ho hoặc các thuốc làm giảm dịch tiết phế quản.
Để tránh tương tác giữa các thuốc, thông báo cho bác sỹ hoặc dược sỹ về những thuốc đang sử dụng.

8. Thành phần:

– Acetylcysteine......... 200 mg
–Tá dược vừa đủ............ 1 viên
(Tinh bột ngô, Lactose, Povidone, Colloidal silicon dioxide, Magnesium stearate, Ethanol 96%)

9. Dược lý:

Acetylcysteine là chất điều hòa chất nhầy theo kiểu làm tan đàm, làm lỏng dịch tiết niêm mạc đường hô hấp. Thuốc tác động trên pha gel của đàm bằng cách cắt đứt cầu disulfur của các glycoprotein.

10. Quá liều:

Nếu trường hợp quá liều xảy ra, đề nghị đến ngay cơ sở y tế gần nhất để nhân viên y tế có phương pháp xử lý.

11. Bảo quản:

Nơi khô (độ ẩm ≤ 70%) , nhiệt độ không quá 30oC, tránh ánh sáng

12. Hạn dùng:

3 năm kể từ ngày sản xuất

13. Phân loại sản phẩm:

Thuốc ho, long đờm