backGiỏ hàng
Thuốc long đờm Acetylcystein EG 200mg hộp 30 gói
Thuốc long đờm Acetylcystein EG 200mg hộp 30 gói
Thuốc long đờm Acetylcystein EG 200mg hộp 30 gói
1/1

Thuốc long đờm Acetylcystein EG 200mg hộp 30 gói

Thuốc long đờm Acetylcystein EG 200mg hộp 30 gói

Vui lòng nhập địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ hiện thị nhà thuốc gần bạn nhất
map
pharmacy

Đánh giá
rating-/-
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Medigo Cam Kết

100% sản phẩm chính hãng

Nhà thuốc uy tín

Dược sĩ tư vấn miễn phí

Giao hàng nhanh chóng

Trả hàng hoàn tiền 100% nếu không hài lòng

Mở hộp kiếm tra nhận hàng

Chọn địa chỉ giao thuốc để xem nhà thuốc gần nhất
Giao đến
pharmacy

Đánh giá
rating-/
Khoảng cách
-
Phản hồi
-

Thông tin sản phẩm

Xem đầy đủ

1. Công dụng/Chỉ định:

Được dùng làm thuốc tiêu nhầy dùng trong điều trị bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mãn tính, và làm sạch thường quy trong mở khí quản.
Được dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol.

2. Liều lượng và cách dùng:

Cách dùng: Hòa tan thuốc bột trong nửa ly nước. Uống ngay sau khi pha.
Liều dùng:
Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi uống mỗi lần 1 gói, ngày uống 3 lần.
Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi uống mỗi lần 1 gói, ngày uống 2 lần.
Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol, uống dung dịch Acetylcystein 5%: Liều đầu tiên 140 mg/kg, dùng dung dịch 5%, tiếp theo cách 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.

3. Chống chỉ định:

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Tiền sử hen suyễn.
Phenylceton niệu.
Trẻ em dưới 2 tuổi.

4. Thận trọng:

Phải giám sát chặt chẽ nếu người bệnh có tiền sử hen suyễn hoặc những người có nguy cơ dị ứng cao.
Sử dụng Acetylcysteine có thể khiến nhiều đờm loãng xuất hiện ở phế quản, cần phải hút đờm ra để giảm ho.

5. Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

Acetylcysteine có thể sử dụng cho phụ nữ mang thai và phụ nữ cho con bú. Tuy nhiên bạn cần thông báo với bác sĩ để được điều chỉnh liều dùng phù hợp.

6. Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Thuốc gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc khi người bệnh bị buồn ngủ, nhức đầu do tác dụng phụ của thuốc.

7. Tác dụng không mong muốn:

Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay, co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân.
Sốt, rét run.

8. Tương tác thuốc:

Acetylcysteine có thể tương tác với một số loại thuốc sau:
+ Các loại thuốc trị ho khác
+ Penicillin
+ Oxacilin
+ Tetracyclin
+ Erythromycin lactobionat
+ Natri ampicillin.

9. Thành phần:

Acetylcystein với hàm lượng 200mg.

10. Quá liều:

Triệu chứng quá liều: Giảm huyết áp, suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận, đặc biệt là giảm huyết áp.
Xử trí khi quá liều: Hỗ trợ điều trị theo triệu chứng.

11. Bảo quản:

Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

12. Hạn dùng:

Xem trên bao bì.

13. Phân loại sản phẩm:

Thuốc ho, long đờm

14. Kết luận:

Đặt mua ngay thuốc long đờm Acetylcystein EG 200mg tại các tiệm thuốc tây 24/24 của Medigo để được dược sĩ tư vấn chi tiết về thông tin sản phẩm.